Xin tư vấn về Cub FI 50cc

Thảo luận trong 'Mua Bán Xe' bắt đầu bởi Sirius, 2 Tháng mười hai 2013.

1. Sirius Cub cổ

Chào các bác,
    Em có đọc được bài viết về xe Cub 50cc FI trên Internet.

http://honda-wave.com/2013/05/07/honda-super-cub-50cc-fi-phun-xang-dien-tu/

Em kiến thức về Cub cũng tay mơ lắm không được chuyên nghiệp như các ACE trong Diễn đàn nên mạo muội xin các bác tư vấn giúp em. Các bác cho em hỏi:
    - Cub FI 50cc so với Cub truyền thống dùng BXC so sánh về chất lượng, về vận hành thì như thế nào ạ?
    - Trong các đời Cub FI 50cc thì đời nào là ngon nhất ạ.
    Em đang tính mua một em Cub 50 FI về chạy vì em yêu dòng xe Cub này từ lâu rùi. Em đã chạy qua các đời Cub 81 - 50cc, Honda Super Dream, Yamaha Sirius, Yamaha Maximo... nhưng có lẽ vẫn thix Cub nhất.
    Mong các ACE chỉ giáo cho em. Tks
  2. Sirius Cub cổ

Chán quá nhỉ! Diễn đàn thế này mà chẳng có được chuyên gia nào cả. :(
  3. Cong Huynh Cub cùi

So sánh về chất lượng :
    Cub Fi : mới ra mắt từ 2007 nên chất lượng thì phải tốt hơn loại 81 củ . Máy móc đồ đạt từ dàn lông đến nội công toàn đồ mới và xịn nên chất lượng vẫn nhỉnh hơn .
    So sánh về vận hành :
    Cub 81 củ có thể nhanh hơn về tốc độ và độ êm của máy hơn là Cub Fi . Cub Fi lên đến tầm 40km/h bắt đầu có triệu chứng rần máy và máy rên rất to ( đặc trưng nó là vậy chục chiếc đủ chục ) . Nhưng ngược lại CubFi tiết kiệm xăng tuyệt đối mà Cub 81 củ không thể nào bằng .
    Còn 1 vấn đề nửa :
    Cub 81 giấy tờ khỏi phải lo
    Cub Fi hầu như không có giấy ngoại trừ làm thanh lý hoặc v.v...
    Tóm lại
    Cub Fi : máy kêu lớn , là đồ mới và đẹp , tiết kiệm xăng , khó làm giấy
    Cub 81 : máy êm nếu canh chỉnh kỷ và máy phải ngon , không thể nào tiết kiệm xăng bằng Fi , ra đời trước nên bg tuổi thọ cao và không còn long lanh nửa ngoại trừ dọn mới lại nhưng ngoại hình không thể nào bằng Cub Fi .
    Đời Cub Fi đời cao nhất là tốt nhất .
    Biết nhiu phán nhiu hen
  4. Sirius Cub cổ

Tks bác Cong Huynh, đúng là cao thủ về xe Cub.
    Mong có 1 ngày dc giao lưu với bác để học hỏi thêm nhìu.
    Chúc bác vui vẻ & HP.